Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,174,162 members, 7,890,933 topics. Date: Tuesday, 16 July 2024 at 02:00 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (59) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (378873 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (56) (57) (58) (59) (60) (61) (62) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 7:50pm On Jun 17, 2007
ogbeni ikomi, joo reduce font e.

Ofe fowa loju ni ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:51pm On Jun 17, 2007
abi o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 7:53pm On Jun 17, 2007
nana:

abi o

mio baeewiioooo nana emi o baeeee wi ooohhhhh cheesy cheesy cheesy cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 7:53pm On Jun 17, 2007
Ma binu jare baba Gnature oro yen kami lara gannnnn ni. lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 7:54pm On Jun 17, 2007
okay, mo understand. wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 7:55pm On Jun 17, 2007
GNature:

okay, mo understand. wink

Good man. ki eyin naa fi enu si oro yen ohhh.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:01pm On Jun 17, 2007
Ikomi, so ara re o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 8:04pm On Jun 17, 2007
nana:

Ikomi, so ara re o

Mo gbe, mo gbe, mo gbe ijadimeji. Ofe team up kwelu thiefofhearts. Okay je ki n kpari kwelu thiefofhearts nooo, then ma face eeehhhh. Ikemefa tie shi wa nbe. Ema worry se bi emi ni. Ko si grigri.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 8:05pm On Jun 17, 2007
Sego ati baba Gnature ema fi mi sile oohh. cry cry cry cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:08pm On Jun 17, 2007
odaa ogbeni ikomi, mo ti gbo alaye yin daadaa.

jowo, she alaye gbogbo nkan ti o shele.

ti ara birin thiefofhearts ba de, oun naa a she alaye ti e.

she e understand me ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 8:12pm On Jun 17, 2007
GNature:

odaa ogbeni ikomi, mo ti gbo alaye yin daadaa.

jowo, she alaye gbogbo nkan ti o shele.

ti ara birin thiefofhearts ba de, oun naa a she alaye ti e.

she e understand me ?


Yeah. Alaye ti mo ni she niwipe jeje mi ni mo joko lo wa to mi. lol cheesy cheesy cheesy cheesy cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:18pm On Jun 17, 2007
ogbeni ikomi, she kin she pe e lo tasi arabirin thiefofhearts ?

nitori, arabirin thiefofhearts ati nana, won ni ewa gidi gidi ni

awon omo okunrin nairaland man tasi won lotun losi ni. lol
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 8:19pm On Jun 17, 2007
GNature:

ogbeni ikomi, she kin she pe e lo tasi arabirin thiefofhearts ?

nitori, arabibirin thiefofhearts ati nana, won ni ewa gidi gidi ni

awon omo okunrin nairaland man tasi won lotun losi ni.

Emi keeee, mio ki nwo bandwagon. Mio ta si rarara ati rara.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 3:28am On Jun 18, 2007
Ikomi:

Mo gbe, mo gbe, mo gbe ijadimeji. Ofe team up kwelu thiefofhearts. Okay je ki n kpari kwelu thiefofhearts nooo, then ma face eeehhhh. [b]Ikemefa [/b]tie shi wa nbe. Ema worry se bi emi ni. Ko si grigri.

erhm! maka gini? undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 3:47am On Jun 18, 2007
ife ti yi ori omo ibo yen si ipako grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 5:29am On Jun 18, 2007
@minute
ko da oooo, ti fun mi aye ojo kan,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 10:17am On Jun 18, 2007
oloye segoye2,

ki emi ola o gun o, inu mi dun pupo wipe eyin len soju baale.
mo so fun baale wipe mo fe da ile ise igbalode ti won tin se oti lile(biya ati ogogoro) sile ninu ilu wayi.
baale ko ti fun mi laye ati ile lati da ile ise naa.
nje a o lo ipo yin lati fun mi ni ile ki baale ko to de. mo se ileri oun meremere fun yin.

egbe egba je egbe ti yio mu ki ilu wa ki o toro bi omi afuwuro pon.
awon to gbajumo bi eyin le le darapo mon wa.

Ore mi Tafari,

O seun ooo, sugbon igbagbo mi ko gbami laye lati gba abetele lowo enikeni, ati wipe, baale wa rin rin ajo ni, kin se pe won ku, ati wipe won iti fun mi ni ase lati ma daba ti te mi ti karami, nitorina, ase ti baale ba pa ni awan tele.

Ati wipe, Oba nairaland wa si ha yi ni osan ana, ele bewon lati bayin se eto lori ile ohun, ani lori ile ni ori threadi yi fun ile ise na, ama, mo fe fi ye yin wipe, ile ise ti e fe da yi, ohun ayo and ohun gidi ni, sugbon, a mase fi owo abetele ko ooo, nitori ojo oni ko oo, nitori ojo ola ile ise yi niooo,

Baale wa o ni pe de ooo, eku oju lona ooo.


Si ore mi Ikomi,

Bawo ni, se daada ni iwe mi yi ba oo, bawo de ni oro iwo ati iyawo re? jowo, ma fi sinu adura, nitori, ohun gbogbo ni n fe adura, ati eyi to dara ati eyi ti ko dara, adura ni a, de re. Ma si je ki enikeni da si oro yin mo, ani, eniya o fe ni foro, afi ori eni.

looto, aya re, omo rere ni, mo de mo iwo tikare re na wipe eyan daada ni ire, fi ogbon se oo, ko de ni bu mo o lowo oo (Amin)

Si Iyawo Ikomi,

Jowo gbo ti oko re ooo, nitori wipe, oko rere sooro ri ni awujo oni. Ati wipe, ohun kohun ti, ogbeni ikomi ba se si oo, jowo, fo wo denu ki osi dariji, ranti igba daadaa ti o ti koja, si ranti wipe ko si ki ikose ma wa, ma si je ki orun wo ba ibinu ninu re, Ju gbogbo e lo, ni alafia ni baale fi wa sile, mase je ki baale pada wa ba ile ni ituka.


Si oremi Debosky,

Ife kin yi ori ooo, nitori ni ati agbala eledumare ni o ti se wa, ohun ti ode ti odo eledumare san wa ki n pa ni lara rara, Ife omo Igbo is 4 real, ani 1 love grin

Si Ore Iyawo mi (Nana)

Se eyi wa lori ijoko, tabi eti jade lo si ibi ise cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 10:40am On Jun 18, 2007
segoye2,

oloye agba, ese gan ni o. olorun ko fe abetele o. nibo ni baale wa.?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 10:55am On Jun 18, 2007
So Oloye Tafari,

Baale lo fun Ipade ni the third State from base won, grin

Se ko le ooo, ele ran mi si won, ma de te won ni ago ti oba je pe ise were were ni.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 1:53pm On Jun 18, 2007
Eku ile o, se daada ni mo ba gbogbo yin.
Gege bi oko mi se ti so fun yin, mo sare lo si Nigeria ni lati lo fi oro ayeye iwuye to awon eniyan wa leti ni, se daada mi mo ba gbogbo yin?

Baale, Kara oo le o, se alafia ni e wa, e si ku oro ilu wa yii, ko ni tori yin baje o!!!, awon olori na nko, se daada ni won wa.

Segoye2, oko mi, olowo ori mi, se alafia ni o wa, mo sese de bayi na ni, mo ri wipe oo si ni ile, se ko si problem rara?

Ore mi Nana, se daada lowa, awon family nko, se ko si iyonu?

Everybody, e take care.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 2:07pm On Jun 18, 2007
Segoye , o ku oro ilu. Gbogbo akitiyan re ni mo si ri pelu, nigbati mo lo sii ipade lobaloba. Gbogbo aba ti Tafari n da na ni mo si gbo nipa re.
Mo se akiyesi abewo Olorioko Oluaye Nairaland Oba Seun funrarare, bi o tile je pe ko duro pe rara.  Gbogbo Ile ni mo ki e ku aduro ti o.
Wayi mo ti de pada o , aya ti be sile , o fe sare. Desorlah ku ise o. Ika, nana, minute, Nite angel, gnature, ikomi, muki e ku akitiyan o
Segoye o ku imura ojo Satide ti o n bo yi o. Mo gbo wipe ojo iwuye re niyen. Ki oluwa mu ojo ko layo. Debosky o ku imura sile ti e na .
Gbogbo ara ile, e ku ile o .
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 4:35pm On Jun 18, 2007
Baale ooooo grin Inu mi dun wipe e ti pada. Se oko o je epo ooo, bawo deni ipade na? se eba mi sofun won ojoi wuye ti a dana? i nu mi dun wipe oro tiwa lo je ki e rin rin ajo ranpe yi. Ejowo baba wa, e salaye die ninu ohun ti osele ninu ipade ti e lo yi fun wa. Inu mi dun wipe ohun ti Oloye Tafari so, e mo si, ko si n se wipe won fe gbehin da ti nu won se, ejowo, e ba mi ranwo lowo ni ona kona, sugbon, ni ti egbe awo ti won fe daale, inu mi o fi be dun si lo titi ooo. WON LE PE NI (NGO), sugbon, ti o ba je pe egbe awo fun fun bi won se pe, emi oni da si rara oooo,

Iyawo mi owon,
Inu mi dun wipe eba ile ni ayo ati alafia ooo, bawo de ni gbogbo eto se lo ni ile? mo so fun ore re Nana pe ki o pe o, ati wipe ki o fi to o leti wipe ojo satida ton bo yi ni ojo iwuye wa, ati wipe, Oluwaye Nairaland, Oba Seun wa si ori ile yi, sugbon won ko ba o nile, nise ni a fi otin oyinbo, oti ibile, ogoro ati omi sapele se won ni alejo, ama, won se leri lati pada wa ki ojo ayeye wa to wole de.

Inu mi dun wipe awon eyan wa ba wa layo ati alafia ooo, ayo wa ko ni din ku.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 5:04pm On Jun 18, 2007
ikamefa:

erhm! maka gini? undecided

O ti damo, waa damo soon enough.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 6:36pm On Jun 18, 2007
Gbogbo omo yoruba ile naira, se alafia ni mo ba yin o!

Mo sare lo si oja lati lo ra awon nkan kan fun eeto iwuye ni eo se ri mi lati aaro, se ko si iyonu?
Baale, e ku ile o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:36pm On Jun 18, 2007
E ku irole o gbogbo eniyan, Se dada ni mo ba gbogbo yin?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:28pm On Jun 18, 2007
Nana, alafia ni a wa ooo, i wo n ko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:31pm On Jun 18, 2007
Desorlah, bawo ni, se ounje ti jida, ebi n pa mi ooo, mi o ni pe gbona ibi ise, nitori ise ala ni mo wa ni oni, se ole bami se ko tete jina?,

Eyin wa, eku oro ilu ooo, baale oo, se e wa pa? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by AlRaheem(m): 10:55pm On Jun 18, 2007
Eyan ara ile? bawo ni won se ko Hammattan? The weather to ma make e wa fun fun
?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 10:59pm On Jun 18, 2007
ekasan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by AlRaheem(m): 12:13am On Jun 19, 2007
Hey bawo ni ore mi ?
se da da ni
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 12:16am On Jun 19, 2007
dada ni o . adupe
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by AlRaheem(m): 12:21am On Jun 19, 2007
e bo lo wa la ti ojo yi?
alafia la wa lo wa!

(1) (2) (3) ... (56) (57) (58) (59) (60) (61) (62) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 50
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.