Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,174,188 members, 7,890,998 topics. Date: Tuesday, 16 July 2024 at 05:35 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (55) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (378885 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (52) (53) (54) (55) (56) (57) (58) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 4:56pm On Jun 15, 2007
oloye tafari daada ni ! adupe oh !
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 4:59pm On Jun 15, 2007
iyaafin ikamefa, e ba mi ba baale soro ki won gba mi laye ati da ile ise igbalode sile ni ilu wa yii.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 5:07pm On Jun 15, 2007
Oloye tafari baale wa kii se eniti ko mo oun to to

ati eyi ti o yee

won maa to daa yin lohun cheesy

infact won maa fun yin ni acres ile to gun bii emi iya alaro grin

e ni suuru wink

abi Baale mo wii ire ,abi mi o wii ire? cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by minute(f): 5:14pm On Jun 15, 2007
WHOOO!!! fantastic!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 6:30pm On Jun 15, 2007
Ekasan o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by BayoMaya(m): 6:48pm On Jun 15, 2007
ppl say words in yoruba that sucks.
if u want to learn conc yoruba, u hitt me
eeemo memme
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:21pm On Jun 15, 2007
Eyin omo oodua ni ile naira, se daada ni mo ba gbogbo yin,

Ejowo talo ba mi ri Segoye o, lati aaro lo ti jade mi o de i tii gburo e,
Baale, abi se laafin lo wa ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 7:23pm On Jun 15, 2007
Iro o, ko si ni aafin o, wo abe kobodu ati kapeti boya o ti sun lo si be ni grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:26pm On Jun 15, 2007
richylaw:

Iro o, ko si ni aafin o, wo abe kobodu ati kapeti boya o ti sun lo si be ni grin

Aafin lo da gbere nigba ti o jade laaro, mo si lero wipe eyin le ran nise ni.

richylaw:

wo abe kobodu ati kapeti boya o ti sun lo si be ni grin
shocked shocked shocked shockednot expecting this from baale
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:27pm On Jun 15, 2007
Desorlah, oko re segeoye ti gba ile emu lo oh, sebi o mo pe eni gege bii ojo eti (friday) oun ati awon ore re maa n lo mu emu ati pepper soup ni ile emu iya sikira, ibe ni segeoye maa n'gba lo tio o ba fe sinmi lehin ise lantu lantu to se laarin ose.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:32pm On Jun 15, 2007
debosky:

Desorlah, oko re segeoye ti gba ile emu lo oh, sebi o mo pe eni gege bii ojo eti (friday) oun ati awon ore re maa n lo mu emu ati pepper soup ni ile emu iya sikira, ibe ni segeoye maa n'gba lo tio o ba fe sinmi lehin ise lantu lantu to se laarin ose.

Sebi e dijo man lo ni, kilode ti iwo oi tii lo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 7:36pm On Jun 15, 2007
desorlah:

shocked shocked shocked shockednot expecting this from baale


grin iwo gan alara pa mi leerin. Se oko re wa je arobo ni ti a o ma wa kiri bi abere. O ye ki o mo wipe alakitiyan ati akaramasiki ni o je , boya o ba se eto ilu lo tabi gegebi debosky ti so boya o sare de ode emu. Apara gba ni mo n da o. Abi ko dara ki a ma ranti igba ewe lekookan ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:44pm On Jun 15, 2007
desorlah:

Sebi e dijo man lo ni, kilode ti iwo oi tii lo?

beeni Desorlah, ago mesan ale ni ajo maa nlo si be, sugbon loni odabi npe emu yen on wu segeoye mu gaan lo fi sare lo si odo iya sikira ki ago mesan to lu
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:02pm On Jun 15, 2007
Baale, e ku oro mi o, e mase da debosky lohun o, o da mi loju pe oro ilu wa yi ati oro iwuye ni segoye ba lo, mo si mo wipe ko ni pe ki o to de.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:04pm On Jun 15, 2007
ore mi kuku ni segeoye, mi o de ni puro mo oloye ojo ola. ni bi ati nmu emu naa, oro ilu to pataki ni ori oro wa nibe.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 8:06pm On Jun 15, 2007
ekasan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:09pm On Jun 15, 2007
e kasan o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 8:11pm On Jun 15, 2007
omogenaija, kaasan o, mo mo wipe wakati maarun lowa laarin emi ati iwo nitori ago mejo ale ti koja lodo temi , sugbon met osan loje lodo  tire.
Awamaridi ise olodumare!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 8:15pm On Jun 15, 2007
nana:

e kasan o

se osan ni ni odo tiwo na
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:20pm On Jun 15, 2007
lol, when it was asan, i greeted e'eryone, but got no response
but mo ki yin ni asan when it is irole, u're now attacking me
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:22pm On Jun 15, 2007
baale ade a pe lori oh

e jowo ema ataaki aya mi owon nana, on ki omoge k'aasan ni o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:35pm On Jun 15, 2007
O da bii eni pe mo ti fe maa lo ile, nitori mo ni lati gbo ounje aale. lol grin

Baale ati gbogbo omo ilu naira, aa tun ma rira later.
E jowo e ba mi sofun segoye ti o ba tii de wipe mo ti lo gbo ounje o.

Ese pupo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:39pm On Jun 15, 2007
desorlah waa dele layo oh, ki olorun so wa di ojo ola
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:40pm On Jun 15, 2007
desorlah:

O da bii eni pe mo ti fe maa lo ile, nitori mo ni lati gbo ounje aale. lol grin

Baale ati gbogbo omo ilu naira, aa tun ma rira later.
E jowo e ba mi sofun segoye ti o ba tii de wipe mo ti lo gbo ounje o.

Ese pupo
odaro o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 9:03pm On Jun 15, 2007
oremi debo, ewo lo she ?

mo gbo wipe otin yoku cheesy, well, oku ijo jimoh oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by omogenaija(f): 9:04pm On Jun 15, 2007
ewo le se ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 9:57pm On Jun 15, 2007
E kaale o. Bo tile je pe loruloru le mi fi n tana, mo ni ki nke si yin ki n le ba bale ji roro
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 9:58pm On Jun 15, 2007
eku de de wo yi ooooo, se lafia ni eyin omo mi wa, eduro, iya mi ko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:00pm On Jun 15, 2007
O da bi eni wipe oro oye yi si ru mi l'oju bo ti le je wipe arabirin Desorlah s'alaye re fun mi l'ano. E wo tun ni ti Tafari to fe da'le se oti lile sile; nje aafin o ni gb'ole gb'ole bayi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:01pm On Jun 15, 2007
ka'le o. Awon omo wo lo nbere o?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ayefele200(m): 10:04pm On Jun 15, 2007
iya mi ni oooooo, MINUTE
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 10:20pm On Jun 15, 2007
ayefele200:

iya mi ni oooooo, MINUTE

MINUTE ke ?  bawoni minute se ma je iya e ?

(1) (2) (3) ... (52) (53) (54) (55) (56) (57) (58) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 22
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.