Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,183,580 members, 7,921,211 topics. Date: Wednesday, 14 August 2024 at 07:55 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (52) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (380064 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (49) (50) (51) (52) (53) (54) (55) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:26pm On Jun 14, 2007
hello y'all smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:27pm On Jun 14, 2007
richylaw:

ha, ha, ha , eyin wo le n pariwo pipipi bantabanta lehin aafin ba n, e o mo pe baale n reju ni yewu ni?

ekaabo ooo, nana ati baale. eyin mejeji wole bawa re
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 7:27pm On Jun 14, 2007
richylaw:

ha, ha, ha , eyin wo le n pariwo pipipi bantabanta lehin aafin ba n, e o mo pe baale n reju ni yewu ni?


kara o le oh baale embarassed

mishoo:

ogbeni debosky, eni to ba pa owe nile ana ni yio tunmo re ooo.nitori na yara wa so itunmo obanatlapipi. Latini (Latin) ni abi firanse (french)
embarassed embarassed embarassed

itumo cheesy[b] oba[/b] to n ta to lan pi[b]pi[/b] grin lmao cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 7:28pm On Jun 14, 2007
Ah eyin eyan mi, iyalode ikamefa, Mishoo okunrin meje, debosky oloye to n bo lona ati Nana eyin ni. Mi o mo pe eyin ni o. E ku bi oju ojo se ri yi . Awon ara ile n ko , e si tun ku ojulona iwuye ore wa o Segoye
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:29pm On Jun 14, 2007
lol, oye amori o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 7:29pm On Jun 14, 2007
nana:

hello y'all smiley

iyawo wa! cheesy you aight? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:32pm On Jun 14, 2007
baale ma se iwuye ti emi ati aya mi to dara julo nana omo to larewa ju awon irawo lo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 7:33pm On Jun 14, 2007
debosky:

baale ma se iwuye ti emi ati aya mi to dara julo nana omo to larewa ju awon irawo lo

ma kanju rara iwo na ni o kan lehin segoye ati desorlah , nitori na ki e lo ma ko apo owo jo o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:35pm On Jun 14, 2007
nana se o ti gbo nkan ti baale wi? awa lo kan leyin segeoye, awa mejeji need lati ko apo owo jo, so no more shopping till after iwuye, so gbo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by adejumobi(m): 7:36pm On Jun 14, 2007
eku ikale nile loko eyin omo karo ojire
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:41pm On Jun 14, 2007
Ore mi Mishoo,

Inu mi dun pe daadaa ni oba ile oo, looto, mo ni mo n wa obirin to sanra ni gba yen, sugbon, mo sese ri wipe, ise ni ade gbogbo re, ju gbogbo re lo, emi ati iyawo mi desorlah ni ife ara wa daadaa, ati wipe, e jowo, yowo ranti wipe, o n ba aya mi soro wipe ki o ko mi sile, ki osi lo fe fani?  

Koda, oro re, ore mi, bimi ninu gidigidi, sugbon, lai binu jina, ore ni wa, mi o de fe ki e da si oro ilewa mo, ohun ti o ba nile ni ki o dasi, jowo, oro ti o wa nile ni oro iwuye mi, ki n se oro ati gba iyawo mi lowo mi, tabi ti oba gba lowo mi tan, se wa fe mi ni?  angry

Si Baale,

Mo ti ba oga Seun soro, mo ni gbagbo pe yio bawa ni biyi, yio si daasi oro yi tale tale oni.

Si Iyawo mi,

Iyawo mi Owon, O seun oo ode ku itoju ile ooo. Se daadaa ni owa, jowo, je ka pade ni owuro ola lati soro lori ayeye wa, nito ti oba se ti temi, tiwa na ni ooo!  grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by champredd(m): 7:42pm On Jun 14, 2007
E ku ikale nibi. O dara ki a ma lo ede wa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:43pm On Jun 14, 2007
Debo mo ti gbo o,
Ika, e kale o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:47pm On Jun 14, 2007
Nana, bawo ni? se o wa pa!? bawo ni oko re?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 8:23pm On Jun 14, 2007
Segoye, mo wa pa o, Iwo nko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:49pm On Jun 14, 2007
Nana mo wa, mo ro pe Iyawo mi wa ni ile e made ni, nitoripe, oni wipe oun fe lo ba egbe awon obirin lori oro eto iwuye mi, boya ode de ile, ti ko de ba e nile, mo de ni gbagbo pe ko ni pe de. Ebi ti le n pa mi, sugbon ma duro. grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by queen2(f): 8:51pm On Jun 14, 2007
ekaro, ekasa ekale nibi bayi , ejo wo eyin tenko epistle yuroba, eba wa summarize e si simpulu yuroba o, ese gani gani
bawo ni nana, se o wapa ati gbogbo awon omo yuroba to wa ni bi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:58pm On Jun 14, 2007
Bawo ni Ore wa champredd , I nu mi dun pe, ede abinibi wa ti an so yi wu ori re.

Si Queen2,

A gbiyanju lati se bi ose so, be gege, iwo gbiyanju lati so ede re daadaa, O se pataki, ota koko grin

Baale, Mo de Agbala, e ti jade, se ara le oo, igbagbo mi ni pe, lori eto wa le den baka oooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:28pm On Jun 14, 2007
Richylaw, oruko lo nro mi; oun lo se je pe a kii r'ewu l'osan.

Mo ri wipe e'npin oye. Nkan iwu'ri wo ni awon eni yi se fun ile wa ti oye fi to si won; nje iwa ati asa won yio gbe ile wa abi akan fe fi oye yi da won l'ola ni?

Lehin ti e ba dahun ibere mi ma ba akowe mi ji roro; bi mi o ba le wa e ri onise mi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:29pm On Jun 14, 2007
Segoye2 kara ole o; mo ri wipe o je okan ninu awon ti won toka si fun oye. Nje o le so ohun kan tabi meji ti oye yi fe to0 si e?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:32pm On Jun 14, 2007
Richylaw, mo ka leseyin pe apo owo ma sipo pada; apo owo bi ti bawo? Awo na fe fi raja ni? Eni t'oye ba to si ni ka fun o; ki a ma ba ki ika abamo b'enu o. Ise wo gan ni a nreti lehin iwuye na?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Olalowo(m): 10:33pm On Jun 14, 2007
e ka le o, se alafia ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 10:34pm On Jun 14, 2007
Angeli Oru, Apo owo ti baale daruko kii se fun ara won oh, a nilo owo fun awon ipalemo dede ti a gbodo se fun ayeye ati ajodun iwuye naa

Ise nla ni baale ti se apejuwe si le fun eni keni ti o be je oye ni ile wa, kii se lati da wa lola nikan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:35pm On Jun 14, 2007
Dada le ba le; s'afia leyin na wa? Awon ara oke oya nko? Aya nko ati omo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:37pm On Jun 14, 2007
O ma seun, o se to po. Nigbati mo ka nipa apo owo, paga ni mo se. O wa ye mi wayi sugbon o le'to ki awon ti won o se iwuye yi ki won fun ra won so ohun ti won ti gbe se ati ohun ti won yio gbe se. Eyi yio je ki awon ara ile ati ara ona ki won rii daju pee kii se oye yepere.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 10:40pm On Jun 14, 2007
Edumare ko ni je ki oye ile wa di yepere, Amin

e fi okan bale, nigba die si, e o gbo iroyin nipa awon ise lantu lantu ti ogbeni segeoye ti se ni ile wa ti o wa mu oro iwuye wa si aiye.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:48pm On Jun 14, 2007
Wa ri ke. Ma f'okan ba'le eti mi o si ni jina s'ile pelu. Bi oye ba ti nsunmo; ma tun ma kan si yin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:49pm On Jun 14, 2007
Olalowo, mo se bi o wo'le ni. Ka to se'ju pere o si ti d'ategun
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:51pm On Jun 14, 2007
Segoye2, ma gba o ni'moran ko ma f'ebi pa ra re o. Bi ebi ba n'pa o, bo s'ile dana lati wa ounje. A ko ni fara mo oloye to mu aya re leru o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Olalowo(m): 10:52pm On Jun 14, 2007
Angeli Oru,mo shi wa laba,mi o ti lo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by NiteAngel(m): 10:57pm On Jun 14, 2007
O se wa wo si bi obe inu ikoko? E wo la ri gbo lati Luton o?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Olalowo(m): 11:01pm On Jun 14, 2007
angeli oru,mo kan ni ki wo yika nairaland naa ni ki n to fabo si ibi.Luton wa dada.o kan jepe omo naija kan gun olopa lobe pa ni ijeta

(1) (2) (3) ... (49) (50) (51) (52) (53) (54) (55) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 33
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.