Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,193,492 members, 7,951,065 topics. Date: Tuesday, 17 September 2024 at 09:37 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (51) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (380809 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by queen2(f): 7:37pm On Jun 13, 2007
ok, o dara lati ma ni break sometimes mo support e gani gani
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 7:44pm On Jun 13, 2007
break was splendid,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by gitano: 9:32pm On Jun 13, 2007
hello People,

I can understand yoruba small small, and is pretty cool to be here, keep up the good works.
Segoye2 and him wife how una dey? You don see your wify pant? I assume is necessary before the part party! grin

E ma labee.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 5:32am On Jun 14, 2007
segoye2:

Obo ni e oga Ajayi1, Ire lo de ma n be gala gala. Ki ni o kon iwo pelu babasuwe mi? Tabi ofe ki a be a won agba ni? ehennn ti oba wa nibe yen, ti baale bade bere, o se je kin salaye fun baale wa? Iwo ma n rin agba fin ooo, baale ni ire n pe ni Oya, Ajayi tire, olurun gbo o, dekpe ni. grin

Baale, emase binu si ore wa yi ooo, olo fofo kan bayi ni lati ojo to ti pe, bo se de, lo de be si ori oro saka saka bi enipe ko e ti jeun lati osu mefa. Omode a ma se bi omode, agba le ti da yi oo, e jowo e fo ri ji, e si fi iye denu, wink

Well, mo te bobo Suwe ni wire, nigba ti o de dahun, I nu re dun si oye mi, osi seleri wipe owun yio wa ni hin yi, ni ojo oye na, therefore, a o da ojo laipe yi, ani emi pelu Iyawo mi owon.
grin grin grin

Mo ni fe yin ooo.


O ma seun mi  Oloye titun Segoye, abi o ri nkan ni ? A n pe awon eranko oniwo, nigbin ba yoju , o ni," e ma gbagbe mi o!, e ma gbagbe mi o". Ki la gbe , ki le ju. Nigba ti mo ma bere oro , 'KINI' ni mo to ka si, nje mo ti wa soju bayi ni. Bi mo se wa di oya lowo arakunrin ti o pe ara re ni Ajayi yi ni ko ye mi o.

ajayi1:

Oya ni e, O ma be OGALA, Shey i nko ti oje ko so niye ni?

Arakunrin jowo jeki ewe omo re je olufimo o, Nje o ti ri mi ri ni , abi o pade mi loja ti lana. Nitori bi mo se di oya ati Igala ni owo re yi ya mi lenu o. Irinisi nii ise ni lojo o. Emi kii se omo ile ti a n fi eni be rara. Awon oro ati apara ti o si mu ogbon wa ni awon olori pipe ti o ba ni aagbon okun oro yii si n fi se ewa ede. Bi mo ba bere oro ti o ru mi loju kii se ese rara. Nje o ti le mo bi Babasuwe se je si mi , abi o mo iha ti mo ko si ni. Gbaran mi deleru ti e yii o le e pe o o. Niwon igba ti mi o ba ti ta oko oro isokuso si o ri, ti mi o si gbe enu samuga si o , DAKUN foye soro si mi o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:40am On Jun 14, 2007
Eyin omo Oodua ni ile Naira, gbogbo yin ni mo ki o, onile ati alejo, lomode lagba, lokunrin ati lobirin, se daada ni mo ba yin o.

Baale, E kaaro o, Ile ni mo wa o. Se are le o.

Segoye, olowo ori mi bawo ni night e?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 9:26am On Jun 14, 2007
desorlah:

Eyin omo Oodua ni ile Naira, gbogbo yin ni mo ki o, onile ati alejo, lomode lagba, lokunrin ati lobirin, se daada ni mo ba yin o.

Baale, E kaaro o, Ile ni mo wa o. Se are le o.

Segoye, olowo ori mi bawo ni night e?


Gbe ra nile o dide, obinrin daadaa, aya re loode oko re. Koko lara ota n le o . Iji a ji loni ka bare pade o. A o ni ta wo na kato jaye, a o ni taraka ka to je o. Ile Naira yi o ni gbona mo wa o. Ilu Yoruba ti a si tun wa yi o ni daru o. Desorlah o ku akitiyan iwuye to n bo dede lona yi o. Yio ba wa layo.
Ire. Ire kanka
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 9:33am On Jun 14, 2007
Baale, e seun wa o, ojo na a ba wa laye aba wa laaye.
A o ni fi enikeni ninu wa se awati o. Awon olori na nko, se daada ni won wa.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 9:45am On Jun 14, 2007
desorlah:

Baale, e seun wa o, ojo na a ba wa laye aba wa laaye.
A o ni fi enikeni ninu wa se awati o. Awon olori na nko, se daada ni won wa.

Awon olori na n ki o o, won ni ki n so fun o wipe ki o ma gbagbe gbogbo awon eto ti o ye ni sise fun ti oye yii o, bii aso elegbe joda, ipese onje- ikoko alati, aperin,adogan, iwakara, orogun, igbako, odo iyan , olota, arinjojo, ewe eran, ewe gbodogi ati bebelo o. Nitori oko re Segoye ti leri leka wipe ohun yio file ile pon oti , ohun o si fi ona roka loja oye yi o, o si da mi loju wipe e ko ni doju timi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 9:59am On Jun 14, 2007
Baale, e fi okan ara yin bale, ko si adojuti kankan.

Ng o ba Segoye na soro bi o ba se ma je, maa ma fi to awon olori na leti,
e ba mi ki won pe won ku oro wa o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 10:25am On Jun 14, 2007
To o mo ti gbo o.

Gbo na ibo ni oko re wa ri, ba mi so fun wipe ki o wa laafin o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 10:28am On Jun 14, 2007
O sare jade ni aaro yi ni, ko ni pe ki o to de.

Maa jise yin fun ti o ba tii de.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 12:40pm On Jun 14, 2007
si baale, ki ara o le o. ki ade pe lori, ki bata pe lese.
mo fe je okan lara awon ijoye yin. owo ati ogun wa. gbajumo si wa pelu.
e ma gbadun mi repete.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mukina2: 12:45pm On Jun 14, 2007
has anyone seen ika cry cry cry
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 1:18pm On Jun 14, 2007
Iyawo mi owon, mo ti de ooo, bawo ni,
Baale, e seun wa ooo, mo sare jade ni, oro lori eto iwuye mi na ni mon ba ka, sugbon, oti see se na, Eku aduro ti wa ooo, ma de ma pada wa, mo fe lo ri iyawo oremi tooto, ani Seun, site admin wa, nitoripe, e mi fe ki won wa ni ojo eto na, sugbon ao wole alagbara gba ara iyawo re, Iyawo re yio bawa bee, lati wa si ori threadi yi, ni ojo eto na. grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 1:30pm On Jun 14, 2007
Segoye, kaabo o , se daada lo de.
Baale ti bere e, won ni ki o yoju si awon ni aafin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 2:15pm On Jun 14, 2007
tafari:

si baale, ki ara o le o. ki ade pe lori, ki bata pe lese.
mo fe je okan lara awon ijoye yin. owo ati ogun wa. gbajumo si wa pelu.
e ma gbadun mi repete.

Alagba Tafari, idunu nla ni o n je fun mi lati ri wipe oye ilu wa yii n wu iwo na . O si ti di dandan ki o ri oye je. Mo ti ba awon oloye ilu to ku soro nipa igbese nla yi, won si ti fi enu ko wipe kii a se idanwo fun o. Ti o ba ti we yan kainkain , o daju wipe kosewu legberun eko o.
IDANWO FUN TAFARI:
A. Pari owe yi:
1. Ailora ogongo,
2. Datoro,datoro, datoro, agba ti o da toro,
3. Idi ni iku igbin,,
4. Onibaje ko won,,
5. A kii bara eni tan ,,

B. Omo ilu wo ni o?
C. Fun wa ni ila maarun pere ninu oriki orile ilu tabi iseda ebi yin.

Ogbeni Tafari , awon ibeere jekojeko yi ni mo nilo esi fun , lehin eyi o di dandan ki o joye ni Ilu Yoruba yi.



segoye2:

Baale, e seun wa ooo, mo sare jade ni, oro lori eto iwuye mi na ni mon ba ka, sugbon, oti see se na, Eku aduro ti wa ooo, ma de ma pada wa, mo fe lo ri iyawo oremi tooto, ani Seun, site admin wa, nitoripe, e mi fe ki won wa ni ojo eto na, sugbon ao wole alagbara gba ara iyawo re, Iyawo re yio bawa bee, lati wa si ori threadi yi, ni ojo eto na. grin

A fi bi eni wipe o gba enu mi soro, mo sese fe beere idi ti a kii fi ri oluaye Ile Naira Alagba Seun Osewa ni abala ti yoruba, mo sebi oruko yoruba ni Seun, ki wa lode? O di dandan ki o wa fun ti oye re o.
Mosi tun fi asiko yi ro Segoye ati iyawo re desorlah wipe ki e fi aworan ara yin tabi eda re sowo ranse si baale o, awon oniroyin nilo re. on a more serious note wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 2:20pm On Jun 14, 2007
Olo lufe mi, oseun ooo, ku itoju mi, ma dey ma yoju si won tin ba de ni nkan bi ago merin irole oni.
Bowo lare e e, se oti ba egbe awon obirin soro lori ti eto na? jowo, je ki a se daadaa, ani mo fe ki baale se eto lati fun iwo pelu ni oye kan, ani oye to si iwo ne.

Mo ni ife re tokan tokan, ma se gbagbe oro ajoso wa oo, je ka bara pade ni ori segoye2@itsabove.com.

Daddy Baale, Ma yoju siyin loni ni ola edumare. Eseun wa oo, ejowo, ti oba ni nkan ti oye kin se kia kia, ele so fun iyawo mi, yio ba mi se igbese re. shocked

Mo nife gbogbo eyin eyan mi lopolopo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 5:40pm On Jun 14, 2007
mukina2:

has anyone seen ika cry cry cry

" grin "

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 5:53pm On Jun 14, 2007
Ika, kaabo o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 6:02pm On Jun 14, 2007
cheesy sisi desorlah cheesy e kuu ile oh!

se dada la ba yin oh!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 6:07pm On Jun 14, 2007
Adupe o. . . . . . . . E de ku ipale mo ayeye ijoye na o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 6:31pm On Jun 14, 2007
eku ile ooo. ot o ijo maeta ti mo ti wa si ori okun yi kehin. se alafia ni mo ba gbogbo yin o?
iyalode ika, bawo ni oo?? desorlah, kaabo si oju agbo yi  wink wink

desorlah:

Baale, e seun wa o, ojo na a ba wa laye aba wa laaye.
A o ni fi enikeni ninu wa se awati o. Awon olori na nko, se daada ni won wa.
Desolah mofe gba o ni iyanju. gege bi omo oodua rere. dakun yago fun segoye ooo.
hun, o ni ohun ti agba ri lobe to fi wa iru sowo oo. segoye a ma so kantan kantan bi eni ti o muy paraga ni igba miran oo. odara, ti o fe ti gba tire wa ni lati ko iwa re ni oo.

Ore mi baale - ------

richylaw:

Alagba Tafari, idunu nla ni o n je fun mi lati ri wipe oye ilu wa yii n wu iwo na . O si ti di dandan ki o ri oye je. Mo ti ba awon oloye ilu to ku soro nipa igbese nla yi, won si ti fi enu ko wipe kii a se idanwo fun o. Ti o ba ti we yan kainkain , o daju wipe kosewu legberun eko o.
IDANWO FUN TAFARI:
A. Pari owe yi:
1. Ailora ogongo,
2. Datoro,datoro, datoro, agba ti o da toro,
3. Idi ni iku igbin,,
4. Onibaje ko won,,
5. A kii bara eni tan ,,

B. Omo ilu wo ni o?
C. Fun wa ni ila maarun pere ninu oriki orile ilu tabi iseda ebi yin.

Ogbeni Tafari , awon ibeere jekojeko yi ni mo nilo esi fun , lehin eyi o di dandan ki o joye ni Ilu Yoruba yi.



A fi bi eni wipe o gba enu mi soro, mo sese fe beere idi ti a kii fi ri oluaye Ile Naira Alagba Seun Osewa ni abala ti yoruba, mo sebi oruko yoruba ni Seun, ki wa lode? O di dandan ki o wa fun ti oye re o.
Mosi tun fi asiko yi ro Segoye ati iyawo re desorlah wipe ki e fi aworan ara yin tabi eda re sowo ranse si baale o, awon oniroyin nilo re. on a more serious note wink

Howu, e o fe fi ogbeni tafari je oye rara oo. se e mo pe otioto ponbele ni emi oso fun yin. awon ibere yin ko mi ni ominu, kooda emi gan na o le dahun opo ninu won.
E bu omi suuru mu oo, nitori agba to ba ni suuru ni omo re npo jojo.
too emi ni tiyin, ire ooooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 7:01pm On Jun 14, 2007
cheesy ogagun Mishoo e kaabo sori eto yii oh grin


desorlah:

Adupe o. . . . . . . . E de ku ipale mo ayeye ijoye na o

igbawo gaan ni iwuye/ijoye ohun? undecided cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:07pm On Jun 14, 2007
laipe lai jina, Baale yio kede ijo iwuye naa fun gbogbo agbaiye

awon ipalemo die die nikan lo ku fun ojo nla naa

emi gaan mo tin gbaradi fun iwuye temi naa leyin ti ogbeni segeoye grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 7:11pm On Jun 14, 2007
debosky:

laipe lai jina, Baale yio kede ijo iwuye naa fun gbogbo agbaiye

awon ipalemo die die nikan lo ku fun ojo nla naa

emi gaan mo tin gbaradi fun iwuye temi naa leyin ti ogbeni segeoye grin

huh? shocked jowo omo iya ooye kini baale fe fi e je? undecided grin

osomo of yoruba thread? grin

or irawo osan ti gbogbo omo yoruba ? grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:16pm On Jun 14, 2007
ikamefa:

huh? shocked jowo omo iya ooye kini baale fe fi e je? undecided grin

osomo of yoruba thread? grin

or irawo osan ti gbogbo omo yoruba ? grin grin

mada debosky lohun, oye baba risi of Yoruba land ni yio je
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:17pm On Jun 14, 2007
e ye we enu si mi lara oh

oga mishoo ati anti ikamefa

oye mi ni obantalapipi ile nairalandi grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:18pm On Jun 14, 2007
se o fe ji ni?? shocked shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 7:19pm On Jun 14, 2007
debosky:

e ye we enu si mi lara oh

oga mishoo ati anti ikamefa

oye mi ni obantalapipi ile nairalandi grin grin grin

LMAO " grin " omo iya jeun soke nisho! grin

gboin gboin ni mo wa leyin e! tongue


mishoo:

se o fe ji ni?? shocked shocked

grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:20pm On Jun 14, 2007
debosky:

oye mi ni obantalapipi ile nairalandi grin grin grin
E jowo oo. Kini onje obantalapipi  
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by mishoo(m): 7:22pm On Jun 14, 2007
ogbeni debosky, eni to ba pa owe nile ana ni yio tunmo re ooo.nitori na yara wa so itunmo obanatlapipi. Latini (Latin) ni abi firanse (french)
embarassed embarassed embarassed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by richylaw(m): 7:25pm On Jun 14, 2007
ha, ha, ha , eyin wo  le  n pariwo pipipi bantabanta  lehin aafin ba n, e o mo pe baale n reju ni yewu ni?

(1) (2) (3) ... (48) (49) (50) (51) (52) (53) (54) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 47
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.