Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,183,640 members, 7,921,393 topics. Date: Thursday, 15 August 2024 at 01:27 AM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (48) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (380069 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! / Do You Speak Yoruba? (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (45) (46) (47) (48) (49) (50) (51) ... (167) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 5:17pm On Jun 11, 2007
ejoo oh, emi naa ma ba Iyalode Ikamefa lo si ile Baale oh, ema gbese le mukinatu oh,

omoge yen ti ni oko tie lo to oh, mo de mo pe Baale ko feran ajeku grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 5:37pm On Jun 11, 2007
sup y'all
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 5:39pm On Jun 11, 2007
nana:

sup y'all

T'sup iyawo waa " grin " you good? cheesy


debo iyawo e ti de oh wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by nana(f): 5:43pm On Jun 11, 2007
Ika mo wa pa o,
Debo hope u're cool,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:03pm On Jun 11, 2007
segoye2:

Omoge Desorlah,

bawo ni, emi ke wa pa oo, okan jepe mo n wa ounje, nito ri pe ebi n pami lowolowo yi.

Baba Revi-t0, ewolewo, ikede yin yen yato, se pe askari mukina2 tin gbese lati fe aya tabi oko?, e se jeje oooo, oju n wo wa ooo.

pele, se o ti jeun sha?



@richlaw, eewo ni ti oni gbigbese le? ki baale tete gbe ese e kuro ki a to fi ada ge o nitori wipe egbon mi ni mo fe mukina 2 fun, a de tin di eru iyawo wa o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:17pm On Jun 11, 2007
Egbon yin wo sir, se oga Ikomi? Hai, etun gbe omo jeje fun omo Igbo, tabi e gbagbe pe omo Igbo lo ko mi si sasoke at so do yi ni? tabi e ti gbagbe pe Babalawo yin wa etutu fun ise yen ni?, e jo, tani egbon tire ni biyi lowolowo YI. cheesy

Ese ooo, mo de ti jeun bayi, iwe lokun ati kin lo ti igi oluwa si ibe. grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:20pm On Jun 11, 2007
nana baby, omo to dara julo bawo ni kiss
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:23pm On Jun 11, 2007
Si desorlah,
Omo daadaa ni tire, tie wo bi osen bere lowo mi pe se mo ti jeun, ha o ku itoju ooo, mo de wan ni fe ire lowo lowo yi oooo, se o sa sanra sha? nitori oti mo specificatioring me ooo, se o matchy spec me? abi ofe ki a se bi about borda ati anti se se lori thready yi?,

Emi ni ololufe tire lowolowo,

Segoye2   smiley

Si gbogbo wa!,

Eba mi be won ooo, ki won je kin mu eyi de ile, grin

Baba Isale (Baale), ti eba gbese le eyi na, ma so jiga si for live.  grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 7:25pm On Jun 11, 2007
nana baby, omo to dara julo bawo ni


Baby yen ti loko see, iyawo Baale ni ooo, emi a se ofofo ooo, grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 7:28pm On Jun 11, 2007
Iru Baale olojukokoro wo ni a ni ni ile yii gan? ofe gbese le mukinatu, o tun fe fe omidan nana??

baba yen ma to ku oh, ti awon arugbo ban se ibasepo ju, heart attack ati stroke lo ma gbeyin e oh, eti roo oh! eni to ba feran Baale ki won lo so fun oh!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 7:41pm On Jun 11, 2007
si Segoye, Emi o sanra o, leepa nimi o.
Se o lowo lowo sha, nitori surulere ni emi n lo o, mi o si fun olorunsogo rara, mo le consider e ti o ba lowo lowo.
so, ki o take kia ara e o.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:03pm On Jun 11, 2007
Bobo mi, jo o fi baale sile ooo, je ki oje dodo oni dodo, atleast, the old shall grow, ti eba de bawon dun nn, wo n le bere si ni pegede si yin lori saka saka!,

Baby mi,

Owo wa, Ile wa, Ogun wa, Oko wa, ki lo kun?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:05pm On Jun 11, 2007
segoye2:

Bobo mi, jo o fi baale sile ooo, je ki oje dodo oni dodo, atleast, the old shall grow, ti eba de bawon dun nn, wo n le bere si ni pegede si yin lori saka saka!,



ki won pe ogede ohun ofo lati eni titi di december

omo yeen kii se eni ti won le gbesele grin grin


segoye2:


Owo wa, Ile wa, Ogun wa, Oko wa, ki lo kun?

shocked shocked lipsrsealed
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:07pm On Jun 11, 2007
Babi mi Jowo o jeka jo ma gbadun,

Emi ti se ti e pee pee! Ani se, nothing dee happen, so aworan tire si ori threadi yi kin wo boya o dun daadaa! grin

Meanwhile, Emi ti se tire na ooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:09pm On Jun 11, 2007
ki won pe ogede ohun ofo lati eni titi di december

omo yeen kii se eni ti won le gbesele

Ha, maso be yen mo ooo, ki baale ma lo gbese le ire ti ka ara re, emi okuku ni ife ee teletele, so cause ija thready ooo! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:10pm On Jun 11, 2007
Si Ikamefa,
Oda bi eni pe eni ife oko gan oooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:14pm On Jun 11, 2007
segoye2:

Ha, maso be yen mo ooo, ki baale ma lo gbese le ire ti ka ara re, emi okuku ni ife ee teletele, so cause ija thready ooo! grin

Alhaji ki laa gbe kile ju? undecided

ta ni n bere ife lowo e tele? grin

Baale o le gbese le nobody nibayi cheesy

shikena! cheesy




segoye2:

Si Ikamefa,
Oda bi eni pe eni ife oko gan oooo

o da bi eni wipe o ti mun paraga yoo

boya igbo apo mefa ti o ti faa lo n da e laamun

oko koo cheesy woody ni cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:17pm On Jun 11, 2007
aunti Ika se ooto ni nkan ti eti min gbo?? wipe e feran woody? cheesy

Baale nfiku sere oh, appetite awon omidan ojo oni ti poju nkan ti Baale le handle lo oh, ti won ba sora, ibasepo yen lo ma mu won soda sorun cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 8:19pm On Jun 11, 2007
debo ma je n lo ja koboko fun e oh!

whatchu t r y n a say? cheesy

segoye ti mun paraga yoo ko mo ohun ti o n so jare grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:30pm On Jun 11, 2007
Ika mefa sinu Woody Woody! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:32pm On Jun 11, 2007
Segoye, ti owo ba ti wa, kekere ni ohun ti oku, sugbon o ma need lati submit application.

Kini woody?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:39pm On Jun 11, 2007
Woody woody is when kinni that is identified as Oko wo inu ibe ti o tutu shennn,
Oti ye Ire lowolowo yi abi? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:45pm On Jun 11, 2007
segoye2:

Woody woody is when kinni that is identified as Oko wo inu ibe ti o tutu shennn,
Oti ye Ire lowolowo yi abi? grin

ko ye emi o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 8:48pm On Jun 11, 2007
Olo lufe mi,

Eyin Obirin, e man liki lati ma se bi epe e kin se bee, cheesy

Joo bere lowo ore re Ikamefa, o ye ki oni alaye si daadaa! grin

Bere lowo e pe kini Woody woody? abi eti gbo pe segoye2 ti mu burukutu? grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by GNature(m): 8:51pm On Jun 11, 2007
segoye2:


Joo bere lowo ore re Ikamefa, o ye ki oni alaye si daadaa! grin


grin grin grin grin

threadi yii ti wa x-rated, ooogaaa  oo

eku igbadun oo, eyin omo oodua
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by debosky(m): 8:56pm On Jun 11, 2007
emu ti broda segeoye mu lo fa ki enu won ma wa ruff ni bi yi oh grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by desorlah(f): 8:58pm On Jun 11, 2007
GNature:

grin grin grin grin

threadi yii ti wa x-rated, ooogaaa  oo


kini itumo x-rated, ejowo e tunmo e fun awa ti a ko gbo ede geesi o

debosky:

emu ti brother segeoye mu lo fa ki enu won ma wa ruff ni bi yi oh grin grin

Segoye, ma je ki awon are ibi yi ba ise e je o, tete so fun won wipe o ko mu emu o, abi se looto ni o mu emu?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Ikomi(m): 8:58pm On Jun 11, 2007
@Segoye2

Na trouser be this, na pant be that, If trouser dey and pant no dey ihoho repete. Na baba picture una put like that. My own ex presidooo. Wahala le n wa yen ooh.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tafari(m): 9:14pm On Jun 11, 2007
omo JAH ni ikamefa. ko mo nkan to nje woody woody.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by ikamefa(f): 9:36pm On Jun 11, 2007
" grin "
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 9:44pm On Jun 11, 2007
Ke le wi na? ati wipe, ololufe mi, ke lo so jare! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by segoye2(m): 10:11pm On Jun 11, 2007
Eyin eyan mi, mo fe jade lo si club, I need to do some kekere danciessss grin

Ama rira ni kutu kutu ni agogo merin owuro ola.

Layo ooo aya mi
Layo ooo Baale,
Layo ooo gbogbo eyin eniyan pataki ori threadi yi,
Layo Ikamefa ti on wo Idi onidi, kai, woody woody is dun daa daa grin

(1) (2) (3) ... (45) (46) (47) (48) (49) (50) (51) ... (167)

Pictures Of Nigeria Traditional Attire / Igbo Names & Their Meanings / Igbo Kwenu ! Kwenu Kwezo Nu ! Join Us If You Proud To Be An Igbo Guy/lady

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 30
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.