Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,171,847 members, 7,882,967 topics. Date: Sunday, 07 July 2024 at 08:16 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (86) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (199413 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (83) (84) (85) (86) (87) (88) (89) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 3:43pm On Sep 17, 2009
FBS,
beeni oo, a feran lati ma'a da inu ara dun ni gbogbo igba nitori a gbagbo wipe ebi(family) ni gbogbo wa lori tireedi yi.
dayo farapamo ni, o fere de.
deetosh:

Eenlee ni ibi yi oooo.she wa ok? aisi nbe laiba won da si. inu mi man dun tin ba ri iru apejopo bayi. Yoruba ni mi mo de wa proud of it. amo awon onimun fitinfitin ni mon ba shishe nibiyi. ati soo ogidi yoruba a ma dishe funwon. she niwon aaamaa she biyen ti ki fowo tanmba. anyway mo kan ni kin kiyin ni. 9ce meetn u all
kaabo deetosh, Inu awa naa dun lati gba e saarin wa,awon iyoku ma'a toode lati ki e kaabo si ori tireedi yi.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 3:46pm On Sep 17, 2009
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here!
« #2717 on: Today at 03:27:53 PM »  

--------------------------------------------------------------------------------
Eenlee ni ibi yi oooo.she wa ok? aisi nbe laiba won da si. inu mi man dun tin ba ri iru apejopo bayi. Yoruba ni mi mo de wa proud of it. amo awon onimun fitinfitin ni mon ba shishe nibiyi. ati soo ogidi yoruba  a ma dishe funwon. she niwon aaamaa she biyen ti ki fowo tanmba. anyway mo kan ni kin kiyin ni. 9ce meetn u all

DeeTosh, mo understandi ree jare peju awon ara ibise re, emi man de fila mawobe pelu awon temi ni, kon ko jabele kaluki lo mi see ti eeo, eyi e wu kee wii. eyi e wii e roo, ni orin tin maa koo fun won, kaa boo .so waa pa  ni tie jare, maa worry waa ni 9ice time ori tireedi yi abi kini mo wi eyin eniyan mi, wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by deetosh(f): 4:03pm On Sep 17, 2009
@FBS, IFELEKE ,Orilee9ice ,
eshe jare for ur understandn nd acceptance. inu emi na dun lati wa ni ibiyi. she ishe nlo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bandely(m): 4:55pm On Sep 17, 2009
Ekurole enyin eniyan me, se dada ni ewa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by agabaI23(m): 5:06pm On Sep 17, 2009
Ekugbadu
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:08pm On Sep 17, 2009
deetosh,
adupe, ise n lo deede.
bandele,
ku irole, se alaafia lo wa?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 5:14pm On Sep 17, 2009
@ Ifeleke, se asiko o ti too fun e lati maa loo lee ni, se o fee sun sibise ni, maa loo lee o koo loo faramo awon oni ti e o, all work and no play makes ife a dull boy oh, wink cheesy abi bi eyin ara ijesha se man soo , a raase emi lo mi a talkin to!! grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 5:15pm On Sep 17, 2009
agaba123. e ku ro lee ni belifasti o se waa paa, se 2 n'ge 2 ton' pe 4 ni agbe gbe yin ni beyin, e kaa bo sori eto yin o,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 5:17pm On Sep 17, 2009
Bandely, e yin naa e kaa boo o, se e waa okay ni ti yin o, cheesy wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 5:34pm On Sep 17, 2009
orile,
mo si wa l'enu ise oo.lodo ti wa nibi,opin ose nikan ni a ma n raiye lati sinmi ati se faaaji.
btw, mo ti drop awada kan si tireedi wa yen.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 5:41pm On Sep 17, 2009
Ife, its tall 4 u o, (o gaa fun e o) e mi gaa si wa nibise, o di ago mefa abo kin to kuro, mo maa gba ibi lo si choir practice so odi ale patapata kin too de le cry sad, maa lo woon tiredi yen again wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 5:59pm On Sep 17, 2009
MO GBE DE OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO grin grin grin grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 6:04pm On Sep 17, 2009
iya nigbalife, mo gbe dee o mo gbe de o, syncromatic system haa mo gbe dee, syncro mi syncro mi, syncro tiwaa, (sunny ade oldie)

E kaa boo o se ode dun, ni bo lee tin bo o, a miss yin lori tireddi yi o, welcum o wink grin cheesy
oya make u answer my earlier ?ion now, awon kan sope okunrin ni yin awon kan sope obirin ni yin ewo le woo oo, cheesy aditu, eni to baa moo ko waa shhiiii,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:07pm On Sep 17, 2009
orile,
ma da omo abbey yen lohun joo, o fe'e fi enu buruku ba tireedi mi je ni mi o de ni gba fun.
se pe o ma n korin gan? o ga oo

pafati oni sokuso,
bawo ni? o to jo meta, ibo lo ti n daran lenu ojo meta yi?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 6:10pm On Sep 17, 2009
iro ni pepe n pa Aja lo leru.

Iyangbalife bawo ni, Se ara nle?

E jowo o. Ohun ti o jo ohun laa fin we ohun Epo epa lo jo posi eliri. Pafati ki see onisokuso o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 6:15pm On Sep 17, 2009
e mi ti loo o maa maa pade yin lola.o daa roo o, kaa sun ree o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:24pm On Sep 17, 2009
kaabo dayo se alaafia lo wa?

dayokanu:

iro ni pepe n pa Aja lo leru.

Iyangbalife bawo ni, Se ara nle?

E jowo o. Ohun ti o jo ohun laa fin we ohun Epo epa lo jo posi eliri. Pafati ki see onisokuso o
kini iyato laarin iwo ati pafati? oro eyin mejeeji dabi oro eegun(masquerade) ati eja inu agolo(sardine):aworawo!
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:26pm On Sep 17, 2009
Orile,
odaaro, kasu'un re o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Pweety4me(f): 7:18pm On Sep 17, 2009
*Sings Sweet Dreams By Beyonce*
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 7:55pm On Sep 17, 2009
Orilee9ice:

iya nigbalife, mo gbe dee o mo gbe de o, syncromatic system haa mo gbe dee, syncro mi syncro mi, syncro tiwaa, (sunny ade oldie)

E kaa boo o se ode dun, ni bo lee tin bo o, a miss yin lori tiredi yi o, welcum o wink grin cheesy
oya make u answer my earlier ?ion now, awon kan sope okunrin ni yin awon kan sope obirin ni yin ewo le woo oo, cheesy aditu, eni to baa moo ko waa shhiiii,
laughs,walks round the house and sings

Nkan to ba wu anybody lo le fenu won so
iya ngbali o ran yan,iya ma ti jeun lo
enu yin ni o e ma so lo

anyways if you wan know come to my bedroom make i UnCloth for you ohun toju e ba riko fara mo,keep on guessing grin
IFELEKE:

orile,
ma da omo abbey yen lohun joo, o fe'e fi enu buruku ba tireedi mi je ni mi o de ni gba fun.
se pe o ma n korin gan? o ga oo

pafati oni sokuso,
bawo ni? o to jo meta, ibo lo ti n daran lenu ojo meta yi?
ashewo man i know say you don miss me tire for here,your visit to Nl is incomplete without me,i dey i dey prepare to go for lesser hajj, shocked ma je ko ya e lenu,riro ni tenia sise ni tolomoge  toluwa oba grin grin grin
dayokanu:

iro ni pepe n pa Aja lo leru.

Iyangbalife bawo ni, Se ara nle?

E jowo o. Ohun ti o jo ohun laa fin we ohun Epo epa lo jo posi eliri. Pafati ki see onisokuso o

ma da won lohun let them say
man mi bawo ni jare?se oko  ara nle?atI oko ati ara nkan kan na ni mejeji,ki ikan sa ti ma le,but is better ki oko le ju ki ara le lo abi kilo feel? grin grin grin grin
IFELEKE:

kaabo dayo se alaafia lo wa?
kini iyato laarin iwo ati pafati? oro eyin mejeeji dabi oro eegun(masquerade) ati eja inu agolo(sardine):aworawo!
why ti eyin people yi o le fi pervert lorun sile even lehin igba ti e gang up lati le kuro nilu?why ti e de se mo iyato larin pervert ati iya ngbali?oro yin su mi o sad sad sad sad


@sisi ologe bawo ni?se o wa pa?se nkan wo inu kan?se won nba e hoo?se won o ja si?ma je ko be o grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:57am On Sep 18, 2009
E ku deede iwoyi o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 5:59am On Sep 18, 2009
in se n o
Dayo, ku ise o, so gbo.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chic2pimp(m): 6:16am On Sep 18, 2009
E karo ooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:25am On Sep 18, 2009
se chimp2chimp, se o kin n sun ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chic2pimp(m): 6:34am On Sep 18, 2009
^^^^^ Multitasking is not the forte of women alone ya know.

Olorun a pe se fun gbo gbo wa ooo. E so Amin oooo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:36am On Sep 18, 2009
chic2pimp:

^^^^^ Multitasking is not the forte of women alone ya know.

Olorun a pe se fun gbo gbo wa ooo. E so Amin oooo


Your last line sounds like what dayokanu would say grin

Multitasking? so you're sleeping while typing? no wonder tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by FBS: 6:37am On Sep 18, 2009
E ku aaro o gbogbo ile! Se e sun daadaa?

IFELEKE:

FBS,
beeni oo, a feran lati ma'a da inu ara dun ni gbogbo igba nitori a gbagbo wipe ebi(family) ni gbogbo wa lori tireedi yi.
O ti to lo so Ifeleke. fomilik ni gbogbo wa.  grin
Awada yin de po gan l'ori tiredi yi. Se Kryola lo bere " What is the color of your pynt?

It got me laughing I almost fell off my chair.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chic2pimp(m): 6:45am On Sep 18, 2009
FBS:

E ku aaro o gbogbo ile! Se e sun daadaa?
Ka ro ooo.

E mi o sun oo. Obo ni mo n do lowo oo grin grin cheesy cheesy.

FL Gators:

Your last line sounds like what dayokanu would say grin
Olorun o ni so mi di nazi ooo. Amin grin

FL Gators:


Multitasking? so you're sleeping while typing? no wonder tongue
No wonder what?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Nobody: 6:47am On Sep 18, 2009
se egbon mi ni o n pe ni nazi? respect yaself o undecided

No wonder why you just called dayo nazi tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 6:56am On Sep 18, 2009
Kini e n so nibiyi.

e lo sun jare
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 7:04am On Sep 18, 2009
Deetosh,

Ku abo si ori eto yi o

Awon Yoruba so wipe, A kin se oosa loja ki labelabe ko ma mo.

Oya wa se alaye ara re fun mi o. Ki a si se adura fun o.

Awon alaale ile yi yo je ki owo ma re oke o

Amin ase
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by chic2pimp(m): 7:04am On Sep 18, 2009
FL Gators:

se egbon mi ni o n pe ni nazi? respect yaself o undecided

Baba n la nazi ni bobo yen ooo.

Egbon e ti o n fagbo labe bridge abi? undecided

dayokanu:

Kini e n so nibiyi.

e lo sun jare
E ka ro Adolfu

(1) (2) (3) ... (83) (84) (85) (86) (87) (88) (89) ... (100)

Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations) / Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 40
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.