Welcome, Guest: Register On Nairaland / LOGIN! / Trending / Recent / New
Stats: 3,178,760 members, 7,905,815 topics. Date: Tuesday, 30 July 2024 at 06:58 PM

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! - Culture (88) - Nairaland

Nairaland Forum / Nairaland / General / Culture / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (200329 Views)

If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here. Everybody Is Invited! / Do You Speak Yoruba? / If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! (2) (3) (4)

(1) (2) (3) ... (85) (86) (87) (88) (89) (90) (91) ... (100) (Go Down)

Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Orilee9ice(m): 4:34pm On Sep 18, 2009
Everybodi. ke ni 9ice weekend o, emi n'bubble loo ni yen o, e jeki gongo ko soo ni weekend yo i especially to je itunu awe, iyimoye eran ti won maa ti pa l'eko nisinyi, o je kin' ranti ile o, anyways e kash di vibe o, ire o
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 4:44pm On Sep 18, 2009
Orilee9ice:

Everybodi. ke ni 9ice weekend o, emi n'bubble loo ni yen o, e jeki gongo ko soo ni weekend yo i especially to je itunu awe, iyimoye eran ti won maa ti pa l'eko nisinyi, o je kin' ranti ile o, anyways e kash di vibe o, ire o
gbogbo aiye. . .
sa ma rora oo, ile n yo oo

IYA NGBALI:

talo nbawi ninu gbogbo wa abi o nda soro ni,oro e ko fe yemi o cheesy cheesy
gbogbo eyin to kundun(feran) ati ma'a j'ogede redi ni mo n bawi oo.
Iya egbe mo awon omo egbe, e mo ra yin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:38pm On Sep 18, 2009
Ifeleke,

Won ni aisoro yan oro lo pa elenpe akoko ti o ni igba wuwo ju awo lo.

Ngbo tani iwo n bawi
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 5:41pm On Sep 18, 2009
IFELEKE:

gbogbo aiye. . .
sa ma rora oo, ile n yo oo
gbogbo eyin to kundun(feran) ati ma'a j'ogede redi ni mo n bawi oo.
Iya egbe mo awon omo egbe, e mo ra yin.
like say you no dey follow chop o je ma je ka tu asiri e lori ibi bayi
dayokanu:

Ifeleke,

Won ni aisoro yan oro lo pa elenpe akoko ti o ni igba wuwo ju awo lo.

Ngbo tani iwo n bawi
ma da lohun jare eru wa lo nba ko je daruko anybody afi to ba fe je iyan nisu loku
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:00pm On Sep 18, 2009
dayo,
iwo ati oluku e pafati mo n ba wi, eyin mejeeji e rora se oo, ile n yo oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:02pm On Sep 18, 2009
IYA NGBALI:

like say you no dey follow chop o je ma je ka tu asiri e lori ibi bayima da lohun jare eru wa lo nba ko je daruko anybody afi to ba fe je iyan nisu loku
gbenu so'un n ti e tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 6:05pm On Sep 18, 2009
IFELEKE:

gbenu so'un n ti e tongue
oro na dun o fe ke cry cry cry cry cry



E jowo eyin enia mi lokunrin at lobirin,melo ninu wa lo ti de ondo ri? grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 6:28pm On Sep 18, 2009
pafati,
O tun ti gbe'se e de?
Mo ti de ondo ri o, ki lo fe mo?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 7:45pm On Sep 18, 2009
Eyin eniyan mi iku imura opin ose ooo, eyin tee wa ni Naija, erora je igbadun opin ose to dapo mo isin ojo meji oo. Odun ayo la o se o. Amin.
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 8:58pm On Sep 18, 2009
Remii:

Eyin eniyan mi iku imura opin ose ooo, eyin tee wa ni Naija, erora je igbadun opin ose to dapo mo isin ojo meji oo. Odun ayo la o se o. Amin.
e jo sir e ma je ki iku mura opin ose o unless ti e ba fe fun iku lagbara nikan loku,e je ki iku ma lo lona tie ki awa de ma gbadun opin ose lo,meanwhile emi nlo sile lati lo gbadun ara mi lale yi,i am in the mood for love rod,kai gongo a so somebody go hear weeeeeeeeeeeen tonight i am out of here,peace one love rod tongue tongue
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bandely(m): 8:59pm On Sep 18, 2009
Iya Ngali, ile ti su, se eni lo da ina fun oko yin ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by Remii(m): 9:31pm On Sep 18, 2009
IYA NGBALI:

e jo sir e ma je ki iku mura opin ose o unless ti e ba fe fun iku lagbara nikan loku,e je ki iku ma lo lona tie ki awa de ma gbadun opin ose lo,meanwhile emi nlo sile lati lo gbadun ara mi lale yi,i am in the mood for love rod,kai gongo a so somebody go hear weeeeeeeeeeeen tonight i am out of here,peace one love rod tongue tongue

O see jare padi mi, that was a slip of finger, E ku imura opin ose,
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by bandely(m): 9:20am On Sep 19, 2009
Ekaro ooo, se dada la ji?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by sisiologe1: 10:29am On Sep 19, 2009
e karo o eyin egbon mi ati eyin padi mi, se e wa pa?a ku weelend o,se o bubble?e je ko ma bubble o
IYA NGBALI:

e jo sir e ma je ki iku mura opin ose o unless ti e ba fe fun iku lagbara nikan loku,e je ki iku ma lo lona tie ki awa de ma gbadun opin ose lo,meanwhile emi nlo sile lati lo gbadun ara mi lale yi,i am in the mood for love rod,kai gongo a so somebody go hear weeeeeeeeeeeen tonight i am out of here,peace one love rod tongue tongue
say mama,mama o ni gba,mama ti o gbagba kugba,e sa rora,e ma je ki won kan yin lehin o,eyin na e de ma kan won lehin,ori lo ma porun,orun lo ma pa ori,bawo ni se e wa pa grin
IFELEKE:

pafati,
O tun ti gbe'se e de?
Mo ti de ondo ri o, ki lo fe mo?
uncle ife kini e lo se ni ondo?se omo ondo niyin ni abi omo ondo no wifey yin?e ku weekend
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 6:54pm On Sep 19, 2009
sisi ologe:

e karo o eyin egbon mi ati eyin padi mi, se e wa pa?a ku weelend o,se o bubble?e je ko ma bubble osay mama,mama o ni gba,mama ti o gbagba kugba,e sa rora,e ma je ki won kan yin lehin o,eyin na e de ma kan won lehin,ori lo ma porun,orun lo ma pa ori,bawo ni se e wa pa ;Duncle ife kini e lo se ni ondo?se omo ondo niyin ni abi omo ondo no wifey yin?e ku weekend
sisi ologe howdy?se o wa pa?its been a while,i hope all is well?take kia ara e wink
IFELEKE:

pafati,
O tun ti gbe'se e de?
Mo ti de ondo ri o, ki lo fe mo?
ok let me read from others before i tell you why grin grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 6:17pm On Sep 21, 2009
Barka da Sallah
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by posakosa(m): 7:37pm On Sep 21, 2009
IYA NGBALI:

E jowo eyin enia mi lokunrin at lobirin,melo ninu wa lo ti de ondo ri? grin grin


why to shen bere ? undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 8:10am On Sep 22, 2009
Iyangbali,

Won ni won ri e ni Ifo, Ki lo wa de Ado?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by FBS: 11:32am On Sep 22, 2009
Mo ki gbo gbo Ile oo! smiley
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by dayokanu(m): 5:02pm On Sep 22, 2009
Se o fe je oye akiniku ni?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IYANGBALI: 7:50pm On Sep 22, 2009
eyin padi mi mo ki gbogbo wa kun odun o,emi wa a se opo odun laye o odun a ya obo  abo fun gbogbo wa o,e se amin adura ke gbeto adura mi ke de fi owo adura ransie si mi grin grin

Ifeleke{oko gbogbo omoge} o ga fun e o,infact o surprise mi gidi gan ni,almost everybody ninu ilu yi to nse odun itunu awe  ni won gbe ounje ranse si mi including awon ti won ma tu bebe but mi ri itan efon to kere ju lati odo re,se be lo lahun to ni abi economy melt down lo fa?padi mi o yami lenu gan ni o,ta ba nja ko dabi ka ku now,anyway sa mi o binu si e,but ma ma wu iwa ahun mo its unyorubalike tongue tongue tongue
dayokanu:

Se o fe je oye akiniku ni?
o ya mi lenu o,boya o de fe ma ja ticket fun wa ni grin
dayokanu:

Iyangbali,

Won ni won ri e ni Ifo, Ki lo wa de Ado?
mo lo si ado lati lo do ri aduke ado ni,abi kilo ti ri si?se o de ondo ri sa? grin grin grin
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by topsy25(m): 10:06am On Sep 23, 2009
IYA NGBALI:

eyin padi mi mo ki gbogbo wa kun odun o,emi wa a se opo odun laye o odun a ya obo abo fun gbogbo wa o,e se amin adura ke gbeto adura mi ke de fi owo adura ransie si mi grin grin

Ifeleke{oko gbogbo omoge} o ga fun e o,infact o surprise mi gidi gan ni,almost everybody ninu ilu yi to nse odun itunu awe ni won gbe ounje ranse si mi including awon ti won ma tu bebe but mi ri itan efon to kere ju lati odo re,se be lo lahun to ni abi economy melt down lo fa?padi mi o yami lenu gan ni o,ta ba nja ko dabi ka ku now,anyway sa mi o binu si e,but ma ma wu iwa ahun mo its unyorubalike tongue tongue :Po ya mi lenu o,boya o de fe ma ja ticket fun wa ni ;Dmo lo si ado lati lo do ri aduke ado ni,abi kilo ti ri si?se o de ondo ri sa? grin grin grin

Egin pafaati, kinni wahala ti o ni pelu Ondo emi ti de ondo ri o, kaa si nkan
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by posakosa(m): 11:55am On Sep 23, 2009
Ki lo wa se Iya Ngbali pelu Ondo, undecided
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by tubabie(f): 12:44pm On Sep 23, 2009
Where is Ifeleke?



@Topic
Eyin eeyan mi ekasan o, otojo meta wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by FBS: 1:05pm On Sep 23, 2009
dayokanu:

Se o fe je oye akiniku ni?
Dayo, se ebi npa e ni? What is wrong in saying hello to the house?
O je lo ba awon nazi boys e. Mogbo wi pe won ti fe rig another election ni ilu germano. shocked
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by deetosh(f): 2:26pm On Sep 23, 2009
Eku dede iwo yi ooo, se wapa? eyin ti naija bawo ni isinmi.

dayokanu:

Kini itumo gbogbo rederede ti e n so yi? Ojulowo Yoruba man ki alejo pelu oyaya. Mo ro wipe egun ni eyin people yi

Eshe eku akesi, emi nan kiyi, eje ko mo ni beyen sha. cool ko wa beee cheesy
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 2:42pm On Sep 23, 2009
sisi ologe:

;Duncle ife kini e lo se ni ondo?se omo ondo niyin ni abi omo ondo no wifey yin?e ku weekend
sisi ologe bawo ni?se alaafia lo wa? mo ni awon eeyan pupo ni ondo ni oo, mo de ma n lo be won wo loore koore.
IYA NGBALI:

eyin padi mi mo ki gbogbo wa kun odun o,emi wa a se opo odun laye o odun a ya obo  abo fun gbogbo wa o,e se amin adura ke gbeto adura mi ke de fi owo adura ransie si mi grin grin

Ifeleke{oko gbogbo omoge} o ga fun e o,infact o surprise mi gidi gan ni,almost everybody ninu ilu yi to nse odun itunu awe  ni won gbe ounje ranse si mi including awon ti won ma tu bebe but mi ri itan efon to kere ju lati odo re,se be lo lahun to ni abi economy melt down lo fa?padi mi o yami lenu gan ni o,ta ba nja ko dabi ka ku now,anyway sa mi o binu si e,but ma ma wu iwa ahun mo its unyorubalike tongue tongue :Po ya mi lenu o,boya o de fe ma ja ticket fun wa ni ;Dmo lo si ado lati lo do ri aduke ado ni,abi kilo ti ri si?se o de ondo ri sa? grin grin grin
Pafati ma binu, mo ma fi itan alangba pelu ifun esisi ranse si laipe.
tubabie:

Where is Ifeleke?



@Topic
Eyin eeyan mi ekasan o, otojo meta wink
t.y, me'e li bi kuo mu mi si oo. . .se ala lu ese? aayun re so mi lopo oo  wink
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 2:47pm On Sep 23, 2009
Gbogbo Ile(tubabie,tope-lobi,remii,dayo,pafat,fbs,sisi ologe,detoosh,posa,bandele,orile. . .a.b.b.l.)
Eku ojo meta, se alaafia ni gbogbo yin wa?
Remii
A n reti nkan odun wa oo
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by posakosa(m): 2:56pm On Sep 23, 2009
Ife, mo ma ti miss eh gan


Bo ni ? cool cool
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 3:26pm On Sep 23, 2009
Posa,
Emi gan ti miss e, ke tiri,sosan?
ile iwe e nko?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by posakosa(m): 3:28pm On Sep 23, 2009
IFELEKE:

Posa,
Emi gan ti miss e, ke tiri,sosan?
ile iwe e nko?


O san.

Ile iwe lo daa daa, iwon nko, bawo ni ibi ise ?
Re: If You Can Speak Yoruba, Talk It In Here! by IFELEKE(m): 4:03pm On Sep 23, 2009
posa, ibi ise n lo deede, adupe lowo olorun. . .je ka soro lori yim.

(1) (2) (3) ... (85) (86) (87) (88) (89) (90) (91) ... (100)

Benin Art And Architecture / 20 Popular Yoruba Charms And Their Uses(With Direct English Translations) / Ònkà Yorùbá: Numbers And Numbering System In Yorùbá

(Go Up)

Sections: politics (1) business autos (1) jobs (1) career education (1) romance computers phones travel sports fashion health
religion celebs tv-movies music-radio literature webmasters programming techmarket

Links: (1) (2) (3) (4) (5) (6) (7) (8) (9) (10)

Nairaland - Copyright © 2005 - 2024 Oluwaseun Osewa. All rights reserved. See How To Advertise. 53
Disclaimer: Every Nairaland member is solely responsible for anything that he/she posts or uploads on Nairaland.